สโมสรฟุตบอลยะลา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว

รักบอลไทย
KEDABURO
nano
RAMAN ART @STUDIO
Windy
Oc
YALA_18
joke
galileo
13 posters

Go down

เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว Empty เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว

ตั้งหัวข้อ  galileo Sat May 08, 2010 11:50 pm

ต้องการความรับผิดชอบโดยด่วน ก่อนที่มันจะเลยเถอดไปกว่านี้ ชุดเดิมๆ จนมาวันนี้แพ้ในที่สุด
มันเป็นความภูมิของกองเชิยร์ที่เข้ามาดูวันนี้ รอวันที่ทีมจะยิงประตู แต่เป็นกระบี่ที่สมนาคุณแทนให้1เม็ด...ถือว่าเป็นกำไรอย่างล้นหลาม
ที่ได้เห็นทีมที่เชียร์โดนก่อนหมดเวลาสามนาที เเม๋....ขอความกรุณาคณะทีมฟุตบอลยะลาเอ็ฟซี คิดให้ดี
สมควรเปลี่ยนโค๊ชหรือยัง....เพราะตอนนี้ผลงานดีจริงๆ...(ขอระบายด้วยการประชด) ไม่ต้องหาข้อแก้ตัว
หรือจะรอให้อยู่ท้ายตารางก่อน ถึงจะปฏิรูปใหม่อีกครั้ง ซื้อนักเตะใหม่มาบ้างสิ ตัวสำรองที่ไม่ค่อยได้ลง ส่งลงไป
ลองเปลี่ยนดูบ้างเผื่ออะไรจะดีขึ้น หรือไม่เปลี่ยนโค๊ชไปเลย.....พูดจริง
......ไม่รู้ เลกสองจะไปดูรึเปล่า.....ปลง เฮ้ย หรือเชียร์ทีมอื่นดี

ปล.ก่อนที่จะไม่มีกองเชียร์อยู่บนแท่นอัฒจรรย์
คำเตือน...ขอให้รักษาผลงานเช่นนี้ตลอดไป...(ประชด)

galileo

ขึ้นไปข้างบน Go down

เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว Empty Re: เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว

ตั้งหัวข้อ  joke Sun May 09, 2010 11:59 am

ไม่ได้ไปดูไม่กล้า เม้น

joke

เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว Empty Re: เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว

ตั้งหัวข้อ  YALA_18 Sun May 09, 2010 1:28 pm

galileo พิมพ์ว่า:ต้องการความรับผิดชอบโดยด่วน ก่อนที่มันจะเลยเถอดไปกว่านี้ ชุดเดิมๆ จนมาวันนี้แพ้ในที่สุด
มันเป็นความภูมิของกองเชิยร์ที่เข้ามาดูวันนี้ รอวันที่ทีมจะยิงประตู แต่เป็นกระบี่ที่สมนาคุณแทนให้1เม็ด...ถือว่าเป็นกำไรอย่างล้นหลามที่ได้เห็นทีมที่เชียร์โดนก่อนหมดเวลาสามนาที

ท่านต้องการให้รับผิดชอบอย่างไรครับช่วยเสนอด้วยน่ะครับ

galileo พิมพ์ว่า:เเม๋....ขอความกรุณาคณะทีมฟุตบอลยะลาเอ็ฟซี คิดให้ดีสมควรเปลี่ยนโค๊ชหรือยัง....เพราะตอนนี้ผลงานดีจริงๆ...(ขอระบายด้วยการประชด) ไม่ต้องหาข้อแก้ตัวหรือจะรอให้อยู่ท้ายตารางก่อน ถึงจะปฏิรูปใหม่อีกครั้ง ซื้อนักเตะใหม่มาบ้างสิ ตัวสำรองที่ไม่ค่อยได้ลง ส่งลงไปลองเปลี่ยนดูบ้างเผื่ออะไรจะดีขึ้น หรือไม่เปลี่ยนโค๊ชไปเลย.....พูดจริง

ท่านอยากให้เปลี่ยนโค้ช งั้นช่วยแนะนำคนที่เหมาะสมมาทำหน้าที่โค้ชด้วยครับ

galileo พิมพ์ว่า:......ไม่รู้ เลกสองจะไปดูรึเปล่า.....ปลง เฮ้ย หรือเชียร์ทีมอื่นดี

หากท่านไม่ว่างจะมาชมที่สนาม ก็ไม่เป็นไรครับ หรือหากเลือกเชียร์ทีมยะลา เฉพาะช่วงผลงานดีก็ไม่มีใครว่าครับ ท่านจะได้อวดอ้างเพื่อนๆได้ว่า ยะลาผลงานดีเพราะท่านเชียร์ แต่พอผลงานไม่เป็นที่พอใจของท่าน ก็เลิกเชียร์ อันนี้ก็ไม่มีใครว่าท่านอีกเช่นกัน เพราะ ผมคิดว่าคนที่รักจะเชียร์ทีมยะลา และคอยสนับสนุนทีมตลอดเวลา ไม่ว่าผลงานของทีมเป็นอย่างไร เรียกว่าเชียร์ด้วยใจรักทีมจริงๆ มีอีกเยอะครับ ไม่ช่ายเลือกเชียร์แบบฉาบฉวย เลือกเชียร์เฉพาะ ช่วงผลงานดี แล้วได้ไปอวดอ้างว่าข้านี้ละกองเชียร์ยะลา เอฟซี

galileo พิมพ์ว่า:ปล.ก่อนที่จะไม่มีกองเชียร์อยู่บนแท่นอัฒจรรย์
คำเตือน...ขอให้รักษาผลงานเช่นนี้ตลอดไป...(ประชด)

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรน่ะครับ
YALA_18
YALA_18
Admin

ตั้งหัวข้อ  Oc Sun May 09, 2010 4:35 pm

YALA_18 พิมพ์ว่า:
galileo พิมพ์ว่า:ต้องการความรับผิดชอบโดยด่วน ก่อนที่มันจะเลยเถอดไปกว่านี้ ชุดเดิมๆ จนมาวันนี้แพ้ในที่สุด
มันเป็นความภูมิของกองเชิยร์ที่เข้ามาดูวันนี้ รอวันที่ทีมจะยิงประตู แต่เป็นกระบี่ที่สมนาคุณแทนให้1เม็ด...ถือว่าเป็นกำไรอย่างล้นหลามที่ได้เห็นทีมที่เชียร์โดนก่อนหมดเวลาสามนาที

ท่านต้องการให้รับผิดชอบอย่างไรครับช่วยเสนอด้วยน่ะครับ

galileo พิมพ์ว่า:เเม๋....ขอความกรุณาคณะทีมฟุตบอลยะลาเอ็ฟซี คิดให้ดีสมควรเปลี่ยนโค๊ชหรือยัง....เพราะตอนนี้ผลงานดีจริงๆ...(ขอระบายด้วยการประชด) ไม่ต้องหาข้อแก้ตัวหรือจะรอให้อยู่ท้ายตารางก่อน ถึงจะปฏิรูปใหม่อีกครั้ง ซื้อนักเตะใหม่มาบ้างสิ ตัวสำรองที่ไม่ค่อยได้ลง ส่งลงไปลองเปลี่ยนดูบ้างเผื่ออะไรจะดีขึ้น หรือไม่เปลี่ยนโค๊ชไปเลย.....พูดจริง

ท่านอยากให้เปลี่ยนโค้ช งั้นช่วยแนะนำคนที่เหมาะสมมาทำหน้าที่โค้ชด้วยครับ

galileo พิมพ์ว่า:......ไม่รู้ เลกสองจะไปดูรึเปล่า.....ปลง เฮ้ย หรือเชียร์ทีมอื่นดี

หากท่านไม่ว่างจะมาชมที่สนาม ก็ไม่เป็นไรครับ หรือหากเลือกเชียร์ทีมยะลา เฉพาะช่วงผลงานดีก็ไม่มีใครว่าครับ ท่านจะได้อวดอ้างเพื่อนๆได้ว่า ยะลาผลงานดีเพราะท่านเชียร์ แต่พอผลงานไม่เป็นที่พอใจของท่าน ก็เลิกเชียร์ อันนี้ก็ไม่มีใครว่าท่านอีกเช่นกัน เพราะ ผมคิดว่าคนที่รักจะเชียร์ทีมยะลา และคอยสนับสนุนทีมตลอดเวลา ไม่ว่าผลงานของทีมเป็นอย่างไร เรียกว่าเชียร์ด้วยใจรักทีมจริงๆ มีอีกเยอะครับ ไม่ช่ายเลือกเชียร์แบบฉาบฉวย เลือกเชียร์เฉพาะ ช่วงผลงานดี แล้วได้ไปอวดอ้างว่าข้านี้ละกองเชียร์ยะลา เอฟซี

galileo พิมพ์ว่า:ปล.ก่อนที่จะไม่มีกองเชียร์อยู่บนแท่นอัฒจรรย์

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรน่ะครับ

พี่พูดถูกเลย คุณไม่เชียร์ก็เรื่องคุณดิ ฟุตบอลน่ะครับฟุตบอล ขนาดแมนยู เชลซียังมีฟอร์มตกเป็นธรรมดา แต่แฟนๆเค้าก็ยังเชียร์ถ้าคุณเจ๋งจริงคิดว่าลงไปแล้วเล่นดี ก็เอาสิลงไปเลย แล้วไอเรื่องหาโค้ชให่มหนะถ้าคุณคิดว่ามีคนที่ดีกว่าก็เสนอมาเลย โค้ชวินเค้ายอมรับอนู่แล้ว เมื่อวานเค้ายังพูดเลยว่าถ้าบอร์ดปลดผมเค้าก็ไม่ว่าเลย

ขอให้รู้ไว้ด้วยน่ะครับคนที่เชียร์ยังมีอีกเยอะ ไม่ใช่คุณคนเดียว

Oc

ตั้งหัวข้อ  Windy Mon May 10, 2010 12:30 am

จำได้ว่าเมื่อเลก ๒ ปีที่แล้ว (๒๐๐๙) ทีมยะลา เอฟซี ได้ตั้งเป้าว่าอยากจะให้ปีหน้า (นั่นคือปี ๒๐๑๐ นี่เอง) จบอันดับที่ Top 5 เป็นอย่างน้อย [จำไม่ผิดแน่ๆ แต่หาข่าวอ้างอิงย้อนหลังไม่เจอแล้ว]

แต่พอต้นฤดูกาล ปรากฏว่าทีมทำผลงานได้ดีถึงขั้นคาดหวังว่าน่าจะเป็น ๑ ใน ๒ ทีมที่จะได้เล่นรอบ มินิ ลีก กันเลย ... ทำให้หลายๆคนที่มาเห็นฟอร์มของทีมในตอนนี้ (ปลายเลก ๑ ปี ๒๐๑๐) รู้สึกว่าไม่อยากเชียร์ ทั้งๆที่ใจจริงแล้วเขาอาจจะลืมอะไรไปหลายๆอย่างว่าทำไมถึงเข้ามาดูฟุตบอลในสนาม ~

จะเชียร์หรือไม่ก็ไม่ว่ากัน ถ้าไม่ได้ทำให้บรรยากาศการแข่งขันกีฬาเสื่อมไป และหวังว่าทุกๆคนคงไม่ใช่พวกที่ใช้สนามกีฬาเป็นที่สูบมะเร็งเข้าปอด หรือเป็นที่ระบายอารมณ์สบถคำสถุนใต้ดินออกมาบ่อยๆกันนะ
Arrow เพราะอย่าลืมว่าลูกๆหลานๆของคุณเอง เขาก็เข้ามาดูกีฬาที่ชื่นชอบ ไม่ใช่จ่ายค่าบัตรเพื่อมารับโรคเส็งเคร็งกลับบ้านไป

ปล. นอกจากตรวจอาวุธแล้ว พี่รปภ.กรุณาค้นมวนมะเร็งแล้วจับโยนออกนอกสนามหน่อยนะ เกลียดจริงๆเลยไอ้พวกนี้ รกโลกๆ Mad
Windy
Windy

http://bit.ly/chfjz9

ตั้งหัวข้อ  RAMAN ART @STUDIO Mon May 10, 2010 12:34 am

ใจเย็นๆน่ะพี่น้อง เราเป็นเเฟนบอลอย่าไปกดดันทีมดิ

เเฟนพันธ์ุเเท้ต้องรอได้ เเละพร้อมเสมอที่จะให้โอกาส.....สู้ๆทุกคนครับอย่ายอมเเพ้

ปล. พีน้องทั้งหลายเเห่งยะลาเอฟซี ย้งดีกว่าผมหลายเท่า อย่างน้อยมีทีมที่ตนรักลงเตะ

เเพ้มันเป็นเริ่องของกีฬา ชนะเป็นผลผลอยได้ ที่สำคัญคือกำลังใจ...

เเละคิดว่าสิ่งนี่เเหละที่ทีมงานเเละนักเตะอยากได้ที่สุดในตอนนี้ เราต้องไปด้วยกัน....

ผมเปฌนเเฟนบอลกอเเละชุดซูปเปอร์เเชมป์ ปีนี้ไม่มีให้เชียร์ สร้างบ้านใหม่เเล้วถูกปล้นเฉยเลย

ท่านเจ็บเราก็เจ็บ ท่านดีใจเราก็ดีใจด้วย เราจะอยู่เคียงข้างเสมอ เเละจะรอการกลับมาอีกครั้ง

เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว Img.php?image=0315040yyyyyyy

เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว Empty สต๊าฟ+นักบอล ยะลาเอฟซี สู้สู้

ตั้งหัวข้อ  nano Mon May 10, 2010 9:20 am

ทุกคนมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นที่แตกต่างกัน แต่อย่าให้ถึงขั้นแตกแยกแลยนะค่ะ ในการแข่งขันแต่ละครั้งก็คงไม่มีฝ่ายใดตั้งเป้าหมายตั้งแต่แรกว่าอยากเป็นฝ่ายแพ้ ทั้งทีมสต๊าฟและนักบอลก็คงพยามอย่าที่สุดแล้ว ไม่มีทีมบอลทีมไหนที่ไม่เคยแพ้ ถ้าไม่รู้จักแพ้แล้วจะรู้จักความหอมหวานจากชัยชนะได้ไงละ เป็นกำลังใจให้ยะลาเอฟซี นะ ^_^ Very Happy alien cat
nano
nano

ตั้งหัวข้อ  KEDABURO Mon May 10, 2010 1:54 pm

ผมมมองว่า ทีมยะลา อนาคตไปได้อีกไกล ไม่มีไครชนะตลอดกาลครับ และ ไม่จำเป็นต้องแพ้ทุกนัด วันนี้ล้มพรุ่งนี้ ลุกขึ้นใหม่ เป็นกำลังใจให้เสมอครับ
ยาแงลูปอ สมางัต ยาลา สู้สู้ cheers cheers cheers

KEDABURO

ตั้งหัวข้อ  รักบอลไทย Mon May 10, 2010 2:46 pm

ถ้าชนะทุกนัด คงได้ไปพรีเมียร์แล้วครับ

แพ้-เสมอ-ชนะ มันก็แค่ผลการแข่งขัน

สำคัญคือกำลังใจ ตราบใดที่แฟนบอลไม่ทิ้ง นักบอล-ทีมงาน เค้าก้เต็มที่ครับ

รักบอลไทย

ตั้งหัวข้อ  yalasusu Mon May 10, 2010 3:01 pm

อยากให้ทุกคนในทีมลืมความพ่ายแพ้ที่ผ่านมา แล้วกลับมาเริ่มต้นใหม่ครับ

ไม่มีใครที่ไม่เคยล้มเลวก่อนที่จะประสบความสำเร็จหรอกครับ

และขอเป็นกำลังใจให้นักเตะทุกคนในทีม

ยะลาสู้ๆๆๆ cheers cheers
yalasusu
yalasusu

ตั้งหัวข้อ  joke Mon May 10, 2010 4:32 pm

เลคแรกเอง ไม่ต้องเครียดเวลาแก้ไขเพียบ แต่ว่าไม่ชอบเลย เวลาไปดูบอลมีคนดูดบุหรี่ด้วยเหม็นมาก สงสารเด็กและผู้หญิงมากๆเลยฝ่่ายจัดการแข่งขันดำเนินการด้วย

joke

ตั้งหัวข้อ  Windy Mon May 10, 2010 5:07 pm

joke พิมพ์ว่า:เลคแรกเอง ไม่ต้องเครียดเวลาแก้ไขเพียบ แต่ว่าไม่ชอบเลย เวลาไปดูบอลมีคนดูดบุหรี่ด้วยเหม็นมาก สงสารเด็กและผู้หญิงมากๆเลยฝ่่ายจัดการแข่งขันดำเนินการด้วย
ใช่ๆครับ น่าจะ ban คนพวกนี้ Evil or Very Mad ว่าห้ามเข้าสนามนัดเหย้าหลายๆนัดกันไปเลย
Windy
Windy

ตั้งหัวข้อ  Oc Mon May 10, 2010 6:00 pm

Windy พิมพ์ว่า:
joke พิมพ์ว่า:เลคแรกเอง ไม่ต้องเครียดเวลาแก้ไขเพียบ แต่ว่าไม่ชอบเลย เวลาไปดูบอลมีคนดูดบุหรี่ด้วยเหม็นมาก สงสารเด็กและผู้หญิงมากๆเลยฝ่่ายจัดการแข่งขันดำเนินการด้วย
ใช่ๆครับ น่าจะ ban คนพวกนี้ Evil or Very Mad ว่าห้ามเข้าสนามนัดเหย้าหลายๆนัดกันไปเลย

เห็นด้วย ยิ่งกว่าเห็นด้วย ในเมืองนอกไม่มีน่ะครับ แบบนี้ใครสูบโดนหิ้วทันที

Oc

ตั้งหัวข้อ  yalasusu Mon May 10, 2010 8:11 pm

Oc พิมพ์ว่า:

เห็นด้วย ยิ่งกว่าเห็นด้วย ในเมืองนอกไม่มีน่ะครับ แบบนี้ใครสูบโดนหิ้วทันที

ผมว่ามันคุมยากครับ และเจ้าหน้าที่คงดูไม่ทั่วถึง ปล่อยให้คนที่สูบเค้ามีจิตสำนึกกันเองดีกว่า
yalasusu
yalasusu

ตั้งหัวข้อ  Windy Mon May 10, 2010 10:47 pm

yalasusu พิมพ์ว่า:ผมว่ามันคุมยากครับ และเจ้าหน้าที่คงดูไม่ทั่วถึง ปล่อยให้คนที่สูบเค้ามีจิตสำนึกกันเองดีกว่า
พวกนี้มันมีจิตสำนึกครับ

... แต่น้อยมาก มากๆๆ ด้วย Mad
Windy
Windy

ตั้งหัวข้อ  RAMAN ART @STUDIO Wed May 12, 2010 12:23 am

yalasusu พิมพ์ว่า:ผมว่ามันคุมยากครับ และเจ้าหน้าที่คงดูไม่ทั่วถึง ปล่อยให้คนที่สูบเค้ามีจิตสำนึกกันเองดีกว่า
พวกนี้มันมีจิตสำนึกครับ

... แต่น้อยมาก มากๆๆ ด้วย Mad

ผมก็สูบน่ะ555

เเต่จะพยายามหลีกน่ะตรับเพื่อส่วนรวม

ตั้งหัวข้อ  Windy Wed May 12, 2010 2:22 am

RAMAN ART @STUDIO พิมพ์ว่า:ผมก็สูบน่ะ555

เเต่จะพยายามหลีกน่ะตรับเพื่อส่วนรวม
งดสูบในสนามกีฬาด้วยนะครับ pirat
Windy
Windy

ตั้งหัวข้อ  BGFC_Yala Thu May 13, 2010 10:49 pm

ฟุตบอลมีแพ้ ชนะ เสมอ.....และ มวย....Razz

คนเรามี ดีใจ สมหวัง เศร้าใจ เกรียด อกหัก....... affraid

เรามาเชียร์กันดีกว่าครับ กำลังใจของผู้เล่นต้องการมีส่วนร่วมของแฟนบอลทุกคนนะครับ....

ปล. ดีใจกับนราธิวาส FC ชุด ดีวีชั้น 1 ด้วยครับ...กับชัยชนะนัดแรกของเลค 1....สู้ต่อไปครับ cheers
BGFC_Yala
BGFC_Yala

ตั้งหัวข้อ  รักบอลไทย Tue May 18, 2010 3:45 pm

จริงๆ แล้ว สนามกีฬา ก็เป็นอีกสถานที่หนึ่งในกฏหมาย ที่ห้ามสูบบุหรี่นะครับ

ถ้าเอาจริงเอาจังกัน ก็คงต้องโดนปรับ

แต่ถ้าหยวนๆ กัน ก็ขอให้เลี่ยงไปสูบตรงที่ไม่มีคนก็ได้ครับ สงสารคนที่เค้าไม่สูบครับ

โดยเฉพาะเด็กๆ และผู้หญิง

ยังไง คนที่อดไม่ไหว ก้เดินออกไปตรงจุดที่ไม่มีคนอยู่ละกันนะครับ ช่วยๆ กันครับ

รักบอลไทย

เปลี่ยนผู้จัดการทีมว่าไง พิจารณาตัวเองได้แล้ว Empty เรื่องง่ายๆ

ตั้งหัวข้อ  walcott Tue Jul 13, 2010 12:19 pm

เปลี่ยนโค้ชง่ายจะตาย มีเหตุผลมั้ยทำไมถึงไม่เปลี่ยน ใน[b][i]ในสมัยก่อนคนยะลารักกีฬาฟุตบอล จะตายทำมันสมัยนี้บอลยะลาแข่งเองแท้ๆคนดูน้อยนิด คิดดูในสมัยก่อนที่สนามพละ คนล้นออกมาเลย นักเตะยะลาดีดีมีเยอะๆ ชอบเอาเด็กเส้นมาเล่นบอล โค้ชดีดีมีเยอะแยะ คิดดูเอาเองว่าทำมัยโค้ชดีดีเค้าไม่มา ไม่อยากยุ่งกับสิ่งที่วุ่นวายในองค์กร ผมว่านะเรื่องนี้ต้อนมีอะไรมากกว่าที่คุณคิด

ปล.ผมดูบอลมาตั้งแต่เด็ก ตอนนี้ผมอายุก็ปาไป48 แล้ว ผมรู้จักบอลยะลาดี

ผมดูบอลยะลา FC ตั้งแต่ปีแรกของการแข่งขัน ผมอ่านเกมส์การเล่นออก ผมรู้จักโค้ชดี คนยะลาเก่งเยอะจะตาย นักเตะดีๆมีเยอะแยะ ผมฝากไว้แค่นี้

walcott

ตั้งหัวข้อ  magkie Wed Jul 14, 2010 11:47 am

YALA_18 on Thu Jul 01, 2010 2:53 pm

หลังเกมส์ เยือนกระบี่ เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ได้ข่าวแว่วๆ ว่า อ.วิน หรือโค้ชวินขิงเราได้ยื่นใบลาออก ต่อผู้จัดการทีมแล้ว แต่ไม่ทราบว่าเป้นอย่างไรต่อ

YALA_18 on Thu Jul 01, 2010 2:53 pm

หลังเกมส์ เยือนกระบี่ เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ได้ข่าวแว่วๆ ว่า อ.วิน หรือโค้ชวินขิงเราได้ยื่นใบลาออก ต่อผู้จัดการทีมแล้ว แต่ไม่ทราบว่าเป้นอย่างไรต่อ

lol! ความรับผิด...ชอบ...สูงมากกกกๆๆๆ..เยี่ยมยอด..เทพจิ่งๆ
magkie
magkie

ขึ้นไปข้างบน