สโมสรฟุตบอลยะลา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่วยทำโลโก้ F.C.DAURUNG หน่อยคับ

3 posters

Go down

ช่วยทำโลโก้  F.C.DAURUNG   หน่อยคับ Empty ช่วยทำโลโก้ F.C.DAURUNG หน่อยคับ

ตั้งหัวข้อ  usman Tue Mar 02, 2010 6:46 pm

ช่ ว ย หา ห รื อ ทำ โ ล โ ก้ F.C.DAURUNG

ห น่ อ ย ค รั บ ข อ บ คุ ณ คั บ

usman

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่วยทำโลโก้  F.C.DAURUNG   หน่อยคับ Empty Re: ช่วยทำโลโก้ F.C.DAURUNG หน่อยคับ

ตั้งหัวข้อ  TAI Tue Mar 02, 2010 11:44 pm

จะให้อะไรเป็นสัญลักษณ์ เอารูปแบบไหน ติดต่อได้ที่ op2518@hotmail.com ครับ

TAI

ช่วยทำโลโก้  F.C.DAURUNG   หน่อยคับ Empty Re: ช่วยทำโลโก้ F.C.DAURUNG หน่อยคับ

ตั้งหัวข้อ  YALA_18 Wed Mar 03, 2010 4:09 pm

TAI พิมพ์ว่า:จะให้อะไรเป็นสัญลักษณ์ เอารูปแบบไหน ติดต่อได้ที่ op2518@hotmail.com ครับ

ฝากท่านออกแบบ โลโก้ยะลาเอฟซี บ้าง

โดยมีกริช และสีเขียว เป็นหลัก

อันนี้ลองน่ะครับ มีหลายๆ แนวคิดน่าจะดี
YALA_18
YALA_18
Admin

ช่วยทำโลโก้  F.C.DAURUNG   หน่อยคับ Empty โลโก้

ตั้งหัวข้อ  usman Wed Mar 03, 2010 6:24 pm

สัญญาลักษ์อะไรก็ใดคับ

usman

ตั้งหัวข้อ  TAI Fri Mar 05, 2010 11:20 pm

Daurung นี้ คือ " ดาวรุ่ง" ใช่ป่ะครับ เอาไว้ผมจะลองทำให้นะครับ ยังไงถ้าคิด concept ของทีมออก ก็ติดต่อตามเมล์นะครับ...

ส่วนโลโก้ทีมยะลา ผมจะลองออกแบบให้ดูนะครับ ไว้ให้ทางทีมพิจารณานะครับ ผมว่า โลโก้อันนี้ก็สวย แต่ ที่มันไม่เด่น น่าจะเป็น เพราะเสื้อนะครับ ถ้าเรา

ใช้สีเสื้อที่ทึบ ๆ หรือ สีมืด ๆ แล้วตัดด้วยสีเขียวที่เป็นสีประจำทีม โลโก้อันนี้จะดูเด่นขึ้นครับ แล้วอีกอย่างน่าจะมีสปอนเซอร์นะครับ ผมก็ทราบเท่าที่ทราบนะครับ อยู่นี่ก็

ได้แค่ติดตามทางสื่อต่าง ๆ ถึงผมจะไม่ได้เป็นเด็กยะลาโดยกำเนิด แต่ครั้งนึง จังหวัดนี้ ก็ให้อะไรดี ๆ กับผมครับ

สู้เค้านะครับ
Dangerous dagger

...TAI...

TAI

ช่วยทำโลโก้  F.C.DAURUNG   หน่อยคับ Empty โลโก้ F.C.DAURUNG

ตั้งหัวข้อ  usman Mon Mar 08, 2010 6:34 pm

คับใช่ "ดาวรุ่ง" สัญญาลัก สิ่งโต ก็ได้คับ

ขอบคุณคับที่ช่วยทำให้

usman

ขึ้นไปข้างบน