สโมสรฟุตบอลยะลา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ...

5 posters

Go down

ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ... Empty ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ...

ตั้งหัวข้อ  TAI Tue Feb 16, 2010 12:11 am

ตกลงว่าทางทีมยะลาใช้โลโก้อันนี้ติดเสื้อเหรอครับ ผมว่า... ถ้ายังไม่แน่นอน ควรจัดประกวดส่งผลงานดีมั๊ย ทำให้เป็นเหมือนทีมอื่น ๆ ที่จัดประกวดกัน ที่สังเกตุคือ ทุกทีมจะมี Logo ของกองเชียร์และแฟนคลับ ยะลาน่าจะมีบ้างนะ..ตามความคิดผม มีสิ่งที่เด่น ๆ ที่นึกถึงยะลา อาทิเช่น การประกวดนกเขาเสียงอาเซียนและนกกรงหัวจุก พระเศวตสุรคชาธาร อื่น ๆ ก็มีอีกมากมายนะ ผมมีคนรู้จักที่ ทำงานออกแบบ Logo ให้กับองค์กร ที่พอจะมี Idea เจ๋ง ๆ มาให้ชม แต่ถ้าทางทีมยืนยันเป็นมั่นเหมาะแล้วว่าใช้ Logo นี้ ก็แล้วไปครับ...

TAI

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ... Empty Re: ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ...

ตั้งหัวข้อ  >>ติสต์man<< Tue Feb 16, 2010 1:23 am

เห็นด้วยคับผม...
เราน่าจะจัดประกวดส่งแบบโลโก้น่ะ
เพื่อที่จะได้โลโก้ที่ชาวยะลาทุกคนชอบคับผม
ให้ช่วยกันโหวตไปเรย
คริคริ bounce bounce bounce
>>ติสต์man<<
>>ติสต์man<<

ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ... Empty Re: ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ...

ตั้งหัวข้อ  Windy Fri Feb 19, 2010 7:39 am

เรื่องนี้เป็นรายละเอียดปลีกย่อย คาดว่าถ้าทีมลงตัวแล้วก็คงมีการจัดประกวดแน่นอนครับ รอลุ้นกัน clown

ปล.แต่ตอนนี้ทำเสื้อ & ผ้าพันคอออกมาขายแล้ว คงต้องรออีกนาน
Laughing
Windy
Windy

http://bit.ly/chfjz9

ตั้งหัวข้อ  max_yala Sun Mar 07, 2010 5:32 pm

ช้างเผือกดีกว่า ครับ เป็นที่รู้จักกันทุกคนที่ เคยอยู่ยะลา มา
ส่วนโลโก้ ติดเสื้อควรจะเป็นแบบ เย็บ ไม่ใช่สกินครับ ลอกง่าย มาก
max_yala
max_yala

ตกลงใช้ Logo นี้เหรอ... Empty โลโก้ติดเสื้อห่วยมาก

ตั้งหัวข้อ  GM Rifaee Sun Mar 07, 2010 8:06 pm

ซื้อเสื้อเชียร์มา 2 ตัว (น้ำเงิน/เขียว) โลโก้หลุดแล้วเพราะเป็นโลโก้ที่ติดไม่ได้มาตรฐาน ไม่ติดใจหรอกจะเป็นโลโก้รูปอะไรแต่ขอให้ได้มาตรฐานหน่อย ปีที่แล้วดีหน่อยเพราะใช้อาร์มติดแน่น ผู้รับผิดชอบเสื้อเชียร์ขอให้แก้ไขหน่อย ซื้อ 2 ตัว 700 บาท เสียด้ายเงินจริง ๆ
GM Rifaee
GM Rifaee
Admin

https://yalafc.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ  TAI Mon Mar 08, 2010 6:51 am

นั่นแหละครับ... ทีมดิวิชั่น 2 องภูมิภาคอื่น ๆ เค้าทำได้ดีกส่นี้ที่ผมเคยเน ควรเอาเสื้อที่มันเนื้อผ้าดี ๆ แล้วก็อัดพลาสติกโลโก้ซะ อย่างของเราใช้ยี่ห้อ Tamodo มันก็ดี แต่มันควรมีดีไซน์กว่านี้ ให้มันมาตรฐาน นักเตะยะลาก็ฝีมือไม่ใช่ย่อย ทำทุกอย่างให้ดี ๆ เงินก็เข้าสโมสร ถ้าทำไม่ดี ใครมันอยากจะเชียร์ละครับ...

TAI

ตั้งหัวข้อ  Windy Tue Mar 09, 2010 7:29 am

max_yala พิมพ์ว่า:ช้างเผือกดีกว่า ครับ เป็นที่รู้จักกันทุกคนที่ เคยอยู่ยะลา มา
ส่วนโลโก้ ติดเสื้อควรจะเป็นแบบ เย็บ ไม่ใช่สกินครับ ลอกง่าย มาก
ไม่สนับสนุน logo ที่เป็นรูปสัตว์ครับ เพราะจะทำให้แฟนคลับอีกหลายคนไม่สามารถอุดหนุนเสื้อ/กางเกง/ผ้าพันคอ ของทีมได้ มันเกี่ยวกับเรื่องศาสนาน่ะครับ ... หวังว่าคงจะเข้าใจ
Windy
Windy

http://bit.ly/chfjz9

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics