สโมสรฟุตบอลยะลา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ชิงชนะเลิศฟุตบอลสมานฉันท์

2 posters

Go down

ชิงชนะเลิศฟุตบอลสมานฉันท์ Empty ชิงชนะเลิศฟุตบอลสมานฉันท์

ตั้งหัวข้อ  ????? Wed Feb 10, 2010 1:27 pm

ไปเจอมาจาก โดย Beadam
ช่อง 9 ยิงสด นัดชิง S5 Unity
โดย Beadam » วันนี้, 13:15

บอลสมานฉันท์เฮ!นัดชิงมีแน่รางวัล 1 ล้านช่อง 9 ยิงสด
"ท่านใหม่"พลตรี หม่อมเจ้าจุลเจิม ยุคล ประธานกรรมการจัดการแข่งขันฟุตบอลสมานฉันท์ 5 จังหวัดภาคใต้ ได้ยืนยันแล้วว่า นัดชิงชนะเลิศระหว่าง สงขลากับ ยะลา ที่หายไปนานกว่า 1 ปีจะถูกจัดขึ้นแน่นอนในวันพุธที่ 24 ก.พ.นี้ ที่สนามติณสูลานนท์ จ.สงขลา
ทุ่มทุนถ่ายทอดสดช่อง 9 ทีมชนะเอาไปเลย 1 ล้านบาท
ได้ฤกษ์ดีซักที่สำหรับ ศึกฟุตบอลสมานฉันท์ 5 จังหวัดชายแดนใต้ ทัวนาเม้นท์ที่มีระยะเวลาแข่งขันยาวนานที่สุดในเมืองไทยหลังเล่นกันมาตั้งแต้ต้นปี 52 จนกระทั่งถึงรอบชิงชนะเลิศระหว่าง สงขลากับ ยะลา แต่กลับไม่มีวี่แววว่าจะเตะเมื่อไร ล่าสุด "ท่านใหม่"พลตรี หม่อมเจ้าจุลเจิม ยุคล ประธานกรรมการจัดการแข่งขันเปิดเผยว่า แน่นอนสำหรับนัดชิงชนะเลิศที่ต้องมีขึ้นโดยทางฝ่ายจัดได้มีการหารือกันแล้ว โดยกำหนดไว้ว่าจะเป็นวันพุธที่ 24 ก.พ.นี้ สนามติณสูลานนท์ จ.สงขลา ซึ่งจะมีพิธีปิดการแข่งขันอย่างยิ่งใหญ่ และถ่ายทอดสดให้ประชาชนทั้งประเทศได้รับชมกันทางโมเดิร์นไนน์ทีวี ตั้งแต่เวลา 15.00 น.เป็นต้นไป ซึ่งทีมที่ชนะเลิศจะได้รับเงินรางวัล 1 ล้านบาทไปบำรุงทีมอีกด้วย

นอกจากนี้ "ท่านใหม่"ยังกล่าวอีกว่า สาเหตุที่นัดชิงชนะเลิศของทัวร์นาเม้นท์ดังกล่าวต้องหายไปนาน เนื่องจากปัญหาความไม่สงบของจังหวัดในชายแดนภาคใต้ รวมทั้งภัยธรรมชาติในขณะนั้น ทำให้การแข่งขันต้องเลื่อนมาโดยตลอด แต่ทางฝ่ายจัดเราก็ไม่นิ่งนอนใจ ซึ่งตอนนี้ก็ได้ข้อสรุปแล้วและคงไม่มีการเปลี่ยนแปลงแน่นอน เพราะฉะนั้นขอให้ทุกฝ่ายสบายใจได้
สำหรับรายการนี้ ทีม U27 ยะลา ที่ผ่านเข้าไปชิงชนะเลิศ นั้น เป็น ผลงานการทำทีมของ โค้ชบู(บุคอรี ดือเร๊ะ) ผู้ช่วยผู้ฝึกสอนของปัตตานีFC เรานี่เองครับ.... ขอร่วมกันเป็นกำลังใจให้กับ โค้ชบู กับผลงานชิ้นนี้ที่ทำให้กับยะลาครับผม...

?????
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

ชิงชนะเลิศฟุตบอลสมานฉันท์ Empty ก๋วยจั๊บ ด.2

ตั้งหัวข้อ  RAMAN ART @STUDIO Wed Feb 10, 2010 2:47 pm

อ.บูคอรี สุดยอด..

ขอเเสดงความยินดีกับยะลาด้วยครับ

ปล. อ.บูฝากบอกว่าถ้าเเฟนบอลท่านใดที่จะเดินทางไปเชียร์์นัดนี้ขาเข้าหรือขากลับถ้าผ่านระรัง

เเวะฉิมรสกก๋วยจั๊บดิวิชั่น2 ได้ (ก๋วยจั๊บเจ้าเก่าสูตรกะซะห๋รามัน สาขา2 )อยู่ตรงข้ามเเขวงการทางยะรัง พิเศษเฉพาะเเฟนบอลยะลาเเละนราบวกอีก 5 บาทจากราคาเดิม55

โอเคครับช่วยๆกันอุดหนุนน่ะครับ........
RAMAN ART @STUDIO
RAMAN ART @STUDIO

ชิงชนะเลิศฟุตบอลสมานฉันท์ Empty Re: ชิงชนะเลิศฟุตบอลสมานฉันท์

ตั้งหัวข้อ  YALA_18 Wed Feb 10, 2010 9:58 pm

ขอให้โชคดีน่ะครับ อ.บูคอรี พาทีมประสบความสำเร็จ เป็นของขวัญให้ชาวยะลาด้วยน่ะครับ
YALA_18
YALA_18
Admin

ขึ้นไปข้างบน