สโมสรฟุตบอลยะลา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Yala Fc We're Unity

Go down

Yala Fc We're Unity Empty Yala Fc We're Unity

ตั้งหัวข้อ  Oc Thu Dec 23, 2010 11:12 pm

Yala Fc We're Unity 0bgfc

ก่อนอื่นขอบอกว่า คถ ยะลาเอฟซีมาก ห่างหายไปนานเหลือเกิน จะเห็นได้ว่าปีที่แล้วช่วงต้นฤดูกาลฟอร์มเราดีเกินความคาดหมาย ทำให้เกิดกระแสการหลั่งไหลเข้ามาชมฟุตบอลประจำจังหวัดเกิดขึ้น แต่เมื่อแฟนบอลมากขึ้นก็มาพร้อมกับความคาดหวังที่สูงลิบ แปรเปลี่ยนเป็นความกดดันให้กับนักเตะที่ยังมีประสบการณ์กับการรับมือความกดดันยังน้อย ก่อให้เกิดฟอร์มที่แย่ลงเรื่อยๆ แล้วแฟนบอลก็ทยอยๆ หายไป จนสุดท้ายเข้าฟรีก็ยังไม่มีใครเข้า ผมอยากจะกล่าวตรงนี้ว่า แฟนบอลคือส่วนสำคัญที่สุดของสโมสร คือรากฐาน คือทุกอย่าง ถ้าไม่มีก็เจ๋ง เข้าใจครับว่าทุกคนอยากเห็นทีมชนะ แต่ฟุตบอลไม่มีทางที่จะชนะทุกนัด ชนะบ้าง แพ้บ้าง ธรรมดา แต่เมื่อแพ้แล้วไม่ใช่ ไม่เอา กุไม่เชียและ อย่างนี้ทีมเราก็เจ๊งสิครับ ไม่ชนะแล้วแฟนยังหนี กองเชียต้องคอยให้กำลังใจไม่ว่าทีมจะอยู่ในสถานะไหน ผมอยากเห็นภาพที่ทุกคนเชียร์ลืมตาย เชียให้สนุก การเชียบอลเป็นการพักผ่อนอย่างนึง ไม่ใช่เพิ่มความเครียด ถ้าเรารู้จักรู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยทำอะไรก็สนุกครับ ผมมีประสบการณ์เคยไปดูไทยลีกมาหลายครั้งพอจะรู้บ้างการจัดการเชียร์ยังไง สโมสรต้องทำยังไง อยากจะกลับไปทำเต็มแก่ แต่ด้วยหน้าที่ต้องเรียน ทำให้ทิ้งไม่ได้ ผมอยากเห็นทุกคนช่วยกันเชียบ้านเกิดให้มากกว่านี้น่ะครับ เสียตังแค่ไม่กี่บาทเข้าไปเชียสนุกๆ ไม่ยากหรอกครับ อยู่ที่จิตสำนึกของทุกคนมากกว่า

credit picture:www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=48135&st=0&p=1069766&#entry1069766

Oc

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics