สโมสรฟุตบอลยะลา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

นัดสุดท้ายของครึ่งฤดูกาลแรกแล้วน่ะ คับ

3 posters

Go down

นัดสุดท้ายของครึ่งฤดูกาลแรกแล้วน่ะ คับ Empty นัดสุดท้ายของครึ่งฤดูกาลแรกแล้วน่ะ คับ

ตั้งหัวข้อ  Dulloh Thu May 13, 2010 4:27 pm

วันเสาร์นี้เจอกับหาดใหญ่ เอฟซี กองเชียร์อย่าลืมไปให้กำลังใจทีมยะลากันน่ะ คับ แม้นัดที่ผ่านมาจะแพ้ก้อตาม แมนฯยูฯยังแพ้เบิร์นลี ได้เลย
ผมในฐานะกองเชียร์ บ้างนัดก้ออึดอัด น่ะ คับ แต่ก้อต้องทำใจ เข้าใจในเกมกีฬา ทั้งโค้ช นักเตะ กองเชียร์ ก้ออยากได้ชัยชนะ กัน น่ะ คับ

ผมในฐานะกองเชียร์และเชียร์เบอร์ 22 เป็นพิเศษ ทุกคนไม่ว่ากันน่ะคับ ต่างคน ก้อต่างมีนักเตะในใจอยู่ด้วยกันอยู่แล้วใช่ไม่ คับ
รูปแบบการเล่น โดยส่วนตัวผมอยากเห็นทีมเล่นแบบมีลุ้นทำประตูมากขึ้น แม้บางนัดจะไม่ชนะแต่ขอให้ชนะใจคนดู โดนการเล่นแบบมีจังหวะพังประตูมากขึ้น
ต้องนี้ผมก้อไม่รู้ว่าทำไม พักหลังเบอร์ 22 จึงต้องนั่งบ่อย ๆ ไม่มีโอกาสเป็นตัวจิงเลย ทั้ง ๆ ที่ ทำประตูมากพอสมควร
ผมไม่ได้เห็นตอนที่ซ้อม น่ะ คับ กองหน้าบางครั้งไม่จำเป็นต้องเล่นดี แต่ทำประตูได้ก้อพอแล้ว

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว น่ะ คับ

บอร์ดนี้สำหรับความคิดเห็นของกองเชียร์ แม้ผลงานของทีมจะเป็นยังไง ผมก้อยังจะเชียร์ทีมยะลา ต่อไป คับผม
Dulloh
Dulloh

ขึ้นไปข้างบน Go down

นัดสุดท้ายของครึ่งฤดูกาลแรกแล้วน่ะ คับ Empty Re: นัดสุดท้ายของครึ่งฤดูกาลแรกแล้วน่ะ คับ

ตั้งหัวข้อ  C่haleRmpOn Thu May 13, 2010 10:17 pm

Dulloh พิมพ์ว่า:
ต้องนี้ผมก้อไม่รู้ว่าทำไม พักหลังเบอร์ 22 จึงต้องนั่งบ่อย ๆ ไม่มีโอกาสเป็นตัวจิงเลย ทั้ง ๆ ที่ ทำประตูมากพอสมควร
เท่าที่ผมรู้มามันเป็นแทกติกของโค้ชน่ะคับ bounce bounce bounce

C่haleRmpOn

นัดสุดท้ายของครึ่งฤดูกาลแรกแล้วน่ะ คับ Empty Re: นัดสุดท้ายของครึ่งฤดูกาลแรกแล้วน่ะ คับ

ตั้งหัวข้อ  Windy Thu May 13, 2010 10:39 pm

C่haleRmpOn พิมพ์ว่า:
Dulloh พิมพ์ว่า:
เท่าที่ผมรู้มามันเป็นแทกติกของโค้ชน่ะคับ bounce bounce bounce
ว่ากันๆ

ปล. ส่วนตัวแล้วสำหรับกองหน้า > ชอบการเล่นของ ยูปี #9 และหมวดต้น #32 มากกว่านะ clown
Windy
Windy

http://bit.ly/chfjz9

ตั้งหัวข้อ  Dulloh Fri May 14, 2010 2:59 pm

ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นน่ะ คับ
Dulloh
Dulloh

ขึ้นไปข้างบน