ประเด็นสำคัญ ที่ต้องแก้ไข

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ประเด็นสำคัญ ที่ต้องแก้ไข

ตั้งหัวข้อ  Dew_SY_33 on Thu Mar 25, 2010 11:22 am

จากที่ผมได้เข้าไปดูเกมในนัดที่ ยะลา เอฟซี ถล่ม นครศรีธรรมราช ไป 3 - 0

ผมเห็นจำนวนกองเชียร์ที่เยอะมาก

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้แก้ไข ก็คือ

มีกองเชียร์ส่วนหนึ่งเดินเข้าไปนั่งข้างในสนาม

แทนทีจะขึ้นไปนั่งเชียร์กันบนอัฒจรรย์

ซึ่งทำให้ดูแล้วไม่ค่อยจะดีเท่ารัย

แต่หากว่ากลุ่มกองเชียร์ที่ลงไปนั่งริมสนามขึ้นไปนั่งกันบนอัฒจรรย์อีกฝั่งที่ไม่มีหลังคา

มันจะทำให้สนามบอลมีสีสันมากขึ้น

กองเชียร์เต็มทั้ง 2 ฝั่ง

มันจะยิ่งทำให้นักบอลของเรามีกำลังใจมากขึ้น

และยังเป็นการข่มขวัญคู่แข่งได้อีกด้วยๆ

อีกอย่างมันยังจะเป็นการสร้างสีสันให้แก่กองเชียร์ของจังหวัดเรา

และเป็นที่รู้จักของทีมอื่นๆที่มาเยือนอีกด้วย

วันเสาร์นี้ผมหวังว่า

คงจะมีการจัดการที่ดี

สำหรับการที่ไม่ให้กองเชียรืลงไปนั่งบริข้างสนาม

หากผิดพลาดอย่างไร

ผมขอโทษด้วยนะครับ

มันเป็นเพียงความรู่สึกส่วนตัวของผม

Dew_SY_33

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ประเด็นสำคัญ ที่ต้องแก้ไข

ตั้งหัวข้อ  YALA_18 on Thu Mar 25, 2010 1:21 pm

Dew_SY_33 พิมพ์ว่า:จากที่ผมได้เข้าไปดูเกมในนัดที่ ยะลา เอฟซี ถล่ม นครศรีธรรมราช ไป 3 - 0
ผมเห็นจำนวนกองเชียร์ที่เยอะมาก
แต่สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้แก้ไข ก็คือ
มีกองเชียร์ส่วนหนึ่งเดินเข้าไปนั่งข้างในสนาม
แทนทีจะขึ้นไปนั่งเชียร์กันบนอัฒจรรย์
ซึ่งทำให้ดูแล้วไม่ค่อยจะดีเท่ารัย
แต่หากว่ากลุ่มกองเชียร์ที่ลงไปนั่งริมสนามขึ้นไปนั่งกันบนอัฒจรรย์อีกฝั่งที่ไม่มีหลังคา
มันจะทำให้สนามบอลมีสีสันมากขึ้น
มันจะยิ่งทำให้นักบอลของเรามีกำลังใจมากขึ้น
และยังเป็นการข่มขวัญคู่แข่งได้อีกด้วยๆ
อีกอย่างมันยังจะเป็นการสร้างสีสันให้แก่กองเชียร์ของจังหวัดเรา
และเป็นที่รู้จักของทีมอื่นๆที่มาเยือนอีกด้วย
สำหรับการที่ไม่ให้กองเชียรืลงไปนั่งบริข้างสนาม
มันเป็นเพียงความรู่สึกส่วนตัวของผม

เห้นด้วยกับท่าน Dew_SY_33 ที่จะให้อัฒจรรย์เต็มทั้งสองฝั่ง และร่วมกันใส่เสื้อสีเขียว
ยังไงก็ขอให้ท่าน Dew_SY_33 เริ่มต้นนำกองเชียร์ไปฝั่งไม่มีหลังคาก่อนได้ครับ

YALA_18
Admin

ตั้งหัวข้อ  khonyala on Fri Mar 26, 2010 6:40 pm

Dew_SY_33 พิมพ์ว่า:จากที่ผมได้เข้าไปดูเกมในนัดที่ ยะลา เอฟซี ถล่ม นครศรีธรรมราช ไป 3 - 0

เหนด้วยครับ พรุ่งนี้จะไปดู

khonyala

ตั้งหัวข้อ  Windy on Sun Mar 28, 2010 2:21 am

อยู่ที่เจ้าหน้าที่เขาจะจัดการยังไงนะครับ

เมื่อวานยังเห็นลูกเด็กเล็กแดง & มะหมา วิ่งเล่นอยู่รอบสนามเลย (คุณ 4 ขาลงไปถ่ายด้วยล่ะ Mad)

เหตุที่เขาไม่ไปฝั่งอัฒจรรย์ไม่มีหลังคาก็น่าจะเป็นเพราะว่า
  1. ต้องเดินไปไกลกว่า
  2. สภาพทรุดโทรม
  3. แดดร้อน โดนเต็มๆ
  4. ไม่มีเจ้าหน้าที่ดูแลเลย
  5. และอื่นๆ (น่าจะมีอีกหลายเหตุผล)

ที่แจงมาได้เพราะเคยไปนั่งดูนัดสุดท้ายเมื่อปีที่แล้วมาน่ะครับ ไม่รู้อัฒจรรย์ฝากนั้นจะพังเมื่อไหร่ น่าะซ่อมแซมกันแล้วมั้ง Laughing

Windy

http://bit.ly/chfjz9

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน