สโมสรฟุตบอลยะลา
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[b]อยากทราบว่า ยะลาFC มีการเปิดคัดเลือกเด็กใน จ.ยะลาบ้างไหมครับ[/b]

Go down

[b]อยากทราบว่า ยะลาFC มีการเปิดคัดเลือกเด็กใน จ.ยะลาบ้างไหมครับ[/b] Empty [b]อยากทราบว่า ยะลาFC มีการเปิดคัดเลือกเด็กใน จ.ยะลาบ้างไหมครับ[/b]

ตั้งหัวข้อ  Dew_SY33 Thu Feb 18, 2010 9:01 pm

ผมอยากทราบว่า ยะลาFC มีการเปิดคัดเลือก นักฟุตบอลสายเลือดใหม่เหมือนจังหวัดอื่นๆบ้างไหมครับ

ผมอยากให้มีการคัดเลือกมากเลยครับ

เพราะเด็กในยะลาที่เล่นฟุตบอลเก่งๆ มีเยอะนะครับ

แต่เด็กเหล่านี้พวกเขาขาดโอกาศครับ

อยากให้มีการเปิดคัดเลือกดูนะครับ

แล้วต้องมีการประกาศออกไปด้วย

แล้วคุณจะได้เห็นว่า ยะลา เราก็มีช้างเผือกเหมือนกัน

(ใครพอจะทราบข้อมูลก็ช่วยๆกันส่งเสริมด้วยนะครับ)

ผมซ้อมบอลกับทีมโยธา 97 นะครับ

Dew_SY33
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

[b]อยากทราบว่า ยะลาFC มีการเปิดคัดเลือกเด็กใน จ.ยะลาบ้างไหมครับ[/b] Empty Re: [b]อยากทราบว่า ยะลาFC มีการเปิดคัดเลือกเด็กใน จ.ยะลาบ้างไหมครับ[/b]

ตั้งหัวข้อ  YALA_18 Fri Feb 19, 2010 8:51 pm

แน่นอนครับ มีการคัดเลือกนักเตะ ช่วงราวๆ กลางเดือน ธันวาคม 2552 มีเข้ามาคัดตัวประมาณ 60 - 70 คน โดยการคัดเลือกตัวนักเตะ เป็นโค้ช เปาวซี มูเด็ง คัดเลือกมาได้ 2 ชุดครับ ชุดใหญ่ 25 คน ชุดสำรอง 25 คน แต่สุดท้ายก็เหลือนักเตะชุดใหญ่ ณ ตอนนี้ 27 คนครับ อาจมีมาเพิ่ม เพราะส่งรายชื่อได้ 35 คน ช่วงปิดเลคแรก เปลี่ยนได้อีก 5 คน

ตอนนี้อาจารย์วิน ได้พยายามติดต่อนักเตะเข้ามาทดสอบฝีเท้าเรื่อยๆ ครับ ที่แน่ๆ เห็นจะเป็น มะ ยูนัยนันต์ ดอเลาะ ศุนย์หน้าพลังช้าง

ท่าน Dew_SY33 ครับ โยธา 97 แข่ง ยะลา FA CUP 26 นี้น่ะครับ ซ้อมเยอะๆ น่ะครับ
แต่ ดันตกรอบ บอลชิงแชมป์ได้ไง ครับ ทั้งที่เป็น แชมป์เก่า เสียดายครับ เอิ้กๆๆ
YALA_18
YALA_18
Admin

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน